Jagora don Masu Yawo Zuwa Mumbai

An sabunta Dec 20, 2023 | Indiya e-Visa

Wannan cikakken jagorar yawon shakatawa na Visa na Indiya ya shafi duk bangarorin batun idan kuna shirin ziyarar Mumbai, Indiya.

Mumbai, a baya Bombay, yana ɗaya daga cikin wuraren da Indiya ta fi ziyarta. Ba keɓaɓɓe ba ne cibiyar kasuwancin ƙasar Indiya da cibiyar kasuwanci, amma duk da haka bugu da aari matafiya ce da ke da wadatattun abubuwan jan hankali da zamantakewa.

Bayan haka, tare da tafiye-tafiye marasa tsayawa zuwa Filin Jirgin saman Mumbai daga kasashe da yawa, Mumbai tana da alaƙa da manyan al'ummomin birane a duk faɗin duniya.

Masu hutu tare da balaguro mai zuwa zuwa Mumbai na iya gano ingantattun bayanai don taimakawa shirin zamansu a cikin babban birni na Indiya gami da zaɓin tafiye-tafiye da zaɓin sufuri da kuma mafi kyaun wurare don ziyarta.

Ana buƙatar e-Visa na Indiya don Ziyartar Mumbai

Kusan duk waɗanda ke waje (ba Indiyawan ba) suna buƙatar an Visa ta Indiya akan layi (eVisa Indiya) don yin tafiya zuwa Indiya. Sa'ar al'amarin shine, masu tafiya daga kasashe kusan 165 na iya neman takardar izinin tafiya Indiya eVisa a wannan gidan yanar gizon.

Wannan shi ne mafi sauri da mafi saurin kusantowa don haɓaka Visa na yawon shakatawa ta Indiya (eVisa Indiya) kamar yadda babu wani dalili mai tursasawa don gabatar da aikin tebur fuska da fuska a ofis ko ofis na gwamnati ko shiga cikin manyan layuka a tashar jirgin sama.

Mataki-mataki umarnin zuwa Zuwa tsakiyar birnin Mumbai daga Filin jirgin sama

Kamar yadda ka'idar tashar jiragen sama ta duniya ke yi wa yankin Mumbai da kuma mafi karancin shekaru a cikin al'umma, yawancin masu binciken da ke fitowa daga ƙasashen waje za su tashi zuwa cikin Filin jirgin saman kasa na Chhatrapati Shivaji.

Gabaɗaya da aka fi sani da Filin jirgin saman Mumbai, an shirya shi ne kawai mai nisan kilomita 20 daga tsakiyar gari.

Da yake babu motocin jigilar kai tsaye ko jirgin ƙasa zuwa cibiyar Mumbai, babban zaɓi mafi mahimmanci shine zaɓi taksi. Ana iya ajiye taksin a gaba kafin lokaci ko kuma a sami tashar waje a bayyane.

Akwai hanyoyin musamman na taksi biyu:

  • Tasi mai sanyi: cajin da aka riga aka biya tare da sanyaya
  • Taksi na al'ada: masu mita, duhu da rawaya a cikin shading

An riga an tsara taksirorin da aka biya kafin lokaci don bada tabbacin ƙimar biyan kuɗi kaɗan da hankali akan zirga-zirga.

Lokacin balaguro ya bambanta dogara da sa'a ɗaya na yini, tare da tsaka-tsakin al'ada na kusan minti 60. Kudin farawa daga Rupees 500 na Indiya kuma bazai wuce Rupees 700 na Indiya ba

Takardar biyan haraji na yau da kullun na iya tilasta matafiya 4 ban da kaya, manyan tarurrukan da suke son yin tafiya tare suna karfafa gwiwa don yin jigilar abin hawa.

Mecece Hanya Mafi kyau don Samun Zama a cikin Mumbai?

Da zarar a cikin gari kanta, akwai wasu hanyoyi daban-daban don zagayawa cikin garin Mumbai ta amfani da kamfanoni masu zaman kansu da bude sufuri.

Mumbai babban birni ne mai mahimmanci tare da manyan abubuwan hawa don haka, duk da cewa yawancin abubuwan jan hankali na iya isa ta hanyar tafiya, motoci, jigilar fasinjoji, da kekuna zuwa lokaci zuwa mahimmanci da mahimmanci.

Shin baƙon 'yan ƙasa za su iya tuki a ciki da wajen Mumbai?

Duk da yake tuki a Indiya ba da shawarar ga bare waɗanda ba a amfani da su yanayin yanayi na musamman, ana iya yin tunani kuma yana iya zama kyakkyawan zaɓi ga waɗanda masu safarar jirgin waɗanda suke buƙatar bincika yankin da ke kewaye da Mumbai.

Baƙi na bukatar Izinin tuki na duniya don yin hayar abin hawa.

Mafi yawa kamar kwatankwacin haraji sune mafi kyau don zuwa da dawowa daga tashar iska, suma haka hanyace mai ban mamaki don rufe gajeren rabuwa a cikin gari. Akwai taksi masu yawa masu duhu da rawaya waɗanda za a iya yin tutar ƙasa, ƙimar yawanci tattalin arziki ne.

Cajin taksi mai tushe a Mumbai shine Ruasar India 23

Yin amfani da fa'idodin sufuri a nan kusa a cikin gari Mumbai

Akwai shiri mai yawa a Mumbai, gami da gwamnatoci zuwa Navi Mumbai. Jigilar hanya ce mai kyau wacce zata zagaya birni duk da haka zirga-zirgar ababen hawa na iya haifar da jinkiri a manyan lokutan.

Kusan kowace rana ta wuce farashin 55 Dokokin Indiya don isa ga zirga-zirgar jiragen jigilar kaya mai sanyi.

Motar Rickshaws don zagayawa kamar yanki da takaitaccen tafiya.

Motocin motoci manyan hanyoyi ne na safarar sufuri a Mumbai kuma mutanen gari da masu gani suna amfani da shi sosai.

Tare da ƙarancin shigar da Dokokin Indiya 20 kawai, sune mafi ƙarancin hanyar da za a iya samu da kuma kyakkyawan zaɓi don ɗan balaguro.

Shin Hadari ne Ziyarci Mumbai akan Visa na yawon shakatawa na Indiya?

Duk da yake Indiya ita ce, gabaɗaya, ba shi da haɗari don ziyartar, ya kamata baƙi su kula lokacin da suka ziyarci manyan biranen, alal misali, Mumbai inda keta dabi'ar kasuwanci za ta iya faruwa.

Don kasancewa cikin aminci, masu waje a Mumbai yakamata su bi babban jagorar tsaro ga masu tafiya a Indiya waɗanda suka haɗa da kiyaye mahimman kaya zuwa nesa da kawai tikitin tafiye tafiye, ƙetaren shiga, da sauransu daga ingantattun 'yan kasuwa.

Shin Mumbai lafiya ga mata masu bincike?

Duk da yake mafi yawan matan suna jinjinawa batun samarda 'yantar da zama a Mumbai, an karfafa su da su guji kwance ko yin amfani da abin bude ido shi kadai a lokutan yamma da daddare.

Yana da kyau kasancewa a cikin taro yayin da ake iya yiwuwa ga mafi tsananin tsaro da kuma ci gaba da mahimmancin dabarun ƙasa daga faɗuwar ƙasa bayan faɗuwar rana.

Wanne ne Mafi kyawun Watan Ziyarci Zuwa Mumbai?

Ganin irin yanayin yanayi da ake samu a duk faɗin ƙasar, mafi kyawun damar da aka samu don ziyartar Indiya ta dogara ne da yankin.

Mumbai na yaba wa yanayin zafi a duk shekara kuma masu hutu sukan ba da daga watan Janairu zuwa Disamba. Koyaya, masu yawon bude ido da ke son ci gaba da kasancewa wata hanya mai nisa daga ranakun rani mai zafi da kuma guguwar canji ya kamata ya kamata lokacin binciken ya yi hankali.

Oktoba zuwa Fabrairu: mafi kyawun lokacin ziyarci Mumbai

  • Yanayin sanyi mai laushi: Janairu kowace rana daidai da 76.8ºF (24.9ºC)
  • Ƙananan hazo: 0.5 zuwa 1 rana na ruwan sama na wata zuwa wata
  • Mafi kyau don yawon shakatawa da motsa jiki na buɗaɗɗen iska

Yi tafiya zuwa Mayu: ƙarin yanayin zafi da hauhawar danshi

  • Zafin zafi: Afrilu kowace rana daidai da 84ºF (28.9ºC)
  • Matsakaicin matakan danshi na 66%
  • Ƙananan wuraren hutu masu ɗimbin yawa da ƙananan farashi mai yiwuwa

Yuni zuwa Satumba: lokacin guguwa a Mumbai

  • Dumi zuwa yanayin zafi: Yuli kowace rana daidai da 82ºF (27.8ºC)
  • Babban matakan hazo: kwanaki 17 na ruwan sama daga wata zuwa wata
  • Mafi kyawun dama mai kyau don ganin yanayi da albarkatun kore

Mecece Mashahurin Mumbai?

Mumbai ita ce a m da cosmopolitan birni, kyakkyawar manufa don baƙi don samun ingantaccen ilimin cikin rayuwar Indiya.

Mumbai tana da abubuwa da yawa don bayar da baƙi, daga manyan wuraren shakatawa da wuraren shakatawa masu yawa zuwa abubuwan jan hankali na jama'a da halaye.

The darussan da aka ambata a ƙarƙashinsu mai yiwuwa sune mafi yawan abubuwan da za a gani da yi a Mumbai.

The Ƙofar birnin Indiya: sanannen sanannen abu a cikin Mumbai

Wannan babban nasara shine ɗayan alamun gari mafi mahimmanci a Mumbai kuma masu gani da yawa sun yanke shawarar farawa anan.

Aiki don tunawa Ziyartar Sarki George V da Sarauniya Mary a Mumbai (yanzu Bombay), an kafa dutsen kafa a cikin 1913 kuma an gama shi a cikin 1924.

Shahararren sanan an san shi ne saboda tsarinsa na Indo-Saracenic kuma yana da muhimmiyar ma'ana ta musamman ga mutanen Mumbai.

Gateofar Indiya za a iya ziyarta a duk lokacin da rana.

Tsibirin Elephanta: Yankin mafi kyawun sanadin Indiya

Mai zuwa ganin ƙofa ta Indiya, baƙi na iya yin katangar kusa Tsibirin Elephanta (Gharapuri) Cibiyar Tarihi ta Duniya ta UNESCO a Mumbai.

Baƙi za su gano wuraren yin dutsen da aka ƙera daga 450 zuwa 750 AD kuma cikakke yankan ƙasa. Akwai kuma aan ƙaramin hotunan hoto don zama masani tare da tarihin baya-bayan nan na yankin.

Babban haikalin yana aiki ne ga Shiva, allahn Hindu, kuma yana ba da kwastomomi, ginshiƙai, wuraren ibada, da kuma sassarfa mai tsayi na mita 6.

Jirgin ruwa zuwa giwayen Kogon tashi daga wayofar ofofar Indiya a lokutan kullun daga ƙarfe 9 na safe zuwa 3.30 na yamma.

Abubuwa daban-daban da kuma hanyoyin da za'a iya tantancewa sun cancanci ziyarta

Garin Mumbai yana da manyan tsare-tsare da yawa na tsarin injiniya ciki har da Gothic, Victoria, Art Deco, da Indo-Saracenic. Yawancin ci gaba suna komawa zuwa lokacin majagaba.

Guda biyu daga cikin wuraren yawon shakatawa wadanda suka cancanci samo su a Mumbai sune:

  • Fadar Taj Mahal, sanannen 5-star inn
  • Chhatrapati Shivaji Terminus tashar jirgin kasa da Gidan Tarihi na UNESCO
  • Hasumiyar Rajabai, an gina shi kafin shekaru 150 kuma ya dogara da Big Ben a London